abrt345

Labarai

Kiyaye Bishiyar Kuɗinku Lafiya

Ƙwaƙwalwar ƙirƙira ya fi nasara idan itacen kuɗi yana da lafiya.Idan ya cancanta, sake dasa shukar gida a cikin tukunya mafi girma inda tushen zai iya yadawa, kuma a shayar da shi yadda ya kamata.Ya kamata a kiyaye ƙasa ɗan ɗanɗano, amma ba jika ba, kuma kada a bushe gaba ɗaya.Shayarwa sau ɗaya kowane mako biyu ko uku ya wadatar ga yawancin tsire-tsire.Idan ganyen bishiyar kuɗi sun zama launin ruwan kasa, kuna buƙatar ƙara ruwa.Kada ka damu idan ganye ayan karya kashe sauƙi, kamar yadda shi ne na hali ga kudi itatuwa.
Yi hankali, duk da haka, don kauce wa repoting na shuka kafin fara yin gyaran kafa.Waɗannan tsire-tsire ba sa son canje-canjen muhalli kuma za su buƙaci ɗan lokaci don saba da sabon akwati.

Fara Braid
Yi ƙwanƙwasa ciyawar lokacin da akwai aƙalla uku daga cikinsu kuma suna kore ko ƙasa da 1/2 inch a diamita.Fara da rashin lafiyan gungumomi biyu a kowane gefen bishiyar kuɗi;kowane gungumen azaba ya kai tsayi kamar ganyayen bishiyar kuɗi.A hankali fara lanƙwasa daga gindin shukar ta hanyar haye reshe ɗaya bisa ɗayan, kamar yadda za ku yi lanƙwasa gashi.
Ci gaba da ƙwanƙwasa ɗan sako-sako, barin isashen tazara tsakanin kowane bishiyar bishiyar kuɗi ta karye.Yi aiki har sai kun isa wurin da akwai ganye da yawa don ci gaba.
Ɗaure kirtani a hankali a kusa da ƙarshen abin ɗamara, sa'annan ku ɗaure ƙarshen igiyar zuwa gungumomi biyu.Wannan zai ci gaba da yin kwalliya a wuri yayin da itacen kuɗi ke girma.

Yayin da Bishiyar Kudi ke girma
Yana iya zama watanni da yawa kafin ku iya ci gaba da sutura.Lokacin da sabon ci gaban bishiyar kuɗi yana da aƙalla inci 6 zuwa 8, cire kirtani kuma ƙara ƙara ɗan kwali.Ka sake ɗaure shi kuma ka ɗaure shi da gungumen azaba.
A wani lokaci za ka iya buƙatar maye gurbin gungumen azabar bishiyar kuɗi da masu tsayi.Har ila yau, kar a manta da sake dawowa lokacin da shuka ya girma sosai.Hanyar da itacen kuɗi zai iya ci gaba da girma shine idan tushen tsarin yana da damar fadadawa.
Girman bishiyar kuɗi zai yi girma a wani lokaci lokacin da yake tsakanin ƙafa 3 zuwa 6.Kuna iya ɗaukar girma ta hanyar ajiye shi a cikin tukunyar da yake yanzu.Lokacin da itacen kuɗi ya kai girman da kuke so, cire gungumen kuma ku kwance igiyar.

Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙwara
Ka tuna a ci gaba da tafiya a hankali don kada ku damu da shuka.Idan ka kama reshe da gangan yayin yin gyaran fuska, mayar da ƙarshen biyu tare nan da nan, kuma ku nannade kabu tare da tef ɗin likita ko grafting.
Yi hankali, duk da haka, don kauce wa nannade sosai sama da ƙasa da sauran sassan, saboda wannan zai iya lalata rassan kuma ya yanke cikin fata.Lokacin da reshe ya warke sosai kuma ya haɗu tare, zaku iya cire tef ɗin.


Lokacin aikawa: Mayu-20-2022